Skip to main content

ELIMU YA HAKI ZA WASANII INATAKIWA HARAKA

video
WASANII kwa ujumla hawakubali kuwa wanahitaji elimu kuhusu haki zao. Ukiongea na wengi na hasa wakiwa maarufu wanaona kuwa wanaamini kuwa hawana sababu ya kupata elimu yoyote ya sanaa, kwani aidha wanaridhika na kipato wanachopata na wanaamini kuwa hicho ndio kipato sahihi walichotakiwa kupata. Kuna wale ambao wanaowaongoza wanawadanganya kuwa hawana haja ya kupata elimu yoyote ya haki zao kwani mameneja wao watahakikisha kuwa wanafuatilia haki zao. Asilimia kubwa ya mameneja hawajui sheria zinazolinda haki za wasanii wao, lakini nao pia hawonyeshi nia ya kutaka kujua au wasanii wao wajue, Mara nyingine kwa makusudi kwani wanajua kuwa wasanii wao wakipata mwanga kuhusu haki zao watagundua ukubwa wa wizi wanaofanyiwa. Viongozi wengi wa wasanii huhakikisha wanachafua majina ya chombo au mtu yoyote anaejaribu kutoa elimu ya haki kwa wasanii. Kampeni kubwa hufanywa na hivyo wasanii maarufu wengi utasikia COSOTA ni mbaya, BASATA ni mbaya, CMEA ni mbaya, Hakimiliki haifai kwa wasanii wa Tanzania, na majina ya wahusika wa hakimiliki hutangazwa kuwa ndio wakwamishaji wa vita ya haki za wasanii. Na hii imekuwa hivyo kuanzia miaka ya tisini. Wakati wasanii wakigawiwa makombo ya chakula na kuaminishwa ndio chakula chenyewe, wajanja hawa wamekuwa wakiingiza mabilioni ya fedha  mifukoni mwao. Na kati ya fedha hizo, chache sana zinakatwa kodi maana zinakuwa fedha zisizo na uwazi. Ukimuuliza msanii atakwambia kasaini mkataba ukimuuliza nakala ya mkataba, hana au uko na tajiri yake , lakini kamwe hawataji thamani ya mkataba. Waendeshaji wa kampeni hizi wananguvu za kifedha na pia kimahusiano na viongozi wakubwa wa nchi kiasi cha mapendekezo yao kuhusu ulinzi wa haki za wasanii huchukuliwa na hata kufanyiwa kazi, na mwisho wa siku hakuna chochote kinacho wasaidia wasanii.
Umefika muda wa wasanii, serikali na wadau wenye nia njema kujiuliza kwanini wasanii wa Tanzania hawataki kujua haki zao, kwanini hawataki kufuata sheria za kujisajili na kusajili kazi zao? Na kikubwa kwanini serikali haitaki kusisitiza utimizwaji wa sheria za kulinda haki za wasanii?

Comments

Popular posts from this blog

Unataka kujifunza muziki?

Je ungependa kujua Kurekodi muziki, Kusoma Muziki, Kuandika Muziki, Kuimba na Kupiga Ala mbalimbali za kisasa za muziki ? Kama ndivyo, basi waone AlphaBeta Music Centre waliopo TABATA Liwiti mkabala na shule ya msingi au wasiliana nao kwa simu +255 754 77 66 40 au +255 784 737 216. Usiikose fursa hii!!!!!

TWANGA PEPETA, NGUZA VIKING, PAPII KOCHA JUKWAANI TAMASHA LA WAFUNGWA

Bendi ya African Stars, maarufu kwa jina la Twanga Pepeta kesho itashiriki katika Tamasha la Wafungwa ambalo litaanza saa 2 asubuhi. Katika mambo ambayo yatakuwa makubwa kimuziki ni kushiriki kwa mwanamuziki mkongweNguza Viking na mwanae Papii Kocha ambao kwa sasa wanatumikia kifungo cha maish katika gereza la Ukonga. Pia katika tamasha hilo atakuweko msanii nyita wa muziki wa Singeli Msaga Sumu. Lengo la tamasha hilo ni kuwatia moyo wafungwa na kuwaonyesha kuwa wapo pamoja na Watanzania wenzao walio nje ya magereza. Eric Shigongo Mkurugenzi mkuu wa Global Publishersambao ndio walioandaa tamasha amesema hii ni mara ya pili kuandaa tamasha la namna hii, ambalo lengo ni kunyanyua ari ya wafungwa. Wafungwa waliohudhuria tamasha lililopita ambao walikwisha maliza kifungo wamesifu na kusema tamasha lililopita liliwapa faraja sana. Mratibu wa tamasha hilo Juma Mbizo, amesema mbali na burudani kali kutoka kwa Twanga, kutakuwepo na michezo mbalimbali kama ya mpira wa miguu, kuvuta kamba na mi…

RATIBA YA MSIBA WA MAREHEMU SALOME KIWAYA

Taarifa ya ratiba ya msiba wa marehemu Salome Kiwaya aliyekuwa Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Dodoma na mwanamuziki, aliyefariki jana 07/10/2016, kwa ajali ya gari maeneo ya Kilimo Kwanza Dodoma Mjini. Msiba uko nyumbani kwa marehemu Mtaa wa Image, Kata ya Kilimani, Wilaya ya Dodoma Mjini. RATIBA:
1.Tarehe 08/10/2016 - maombolezo  yanaendelea nyumbani Image Kilimani Dodoma.
2.Tarehe 09/10/2016 kuanzia saa 2:00 asubuhi - mwili wa marehemu utaletwa nyumbani kutokachumba cha maiti cha General Hospital Dodoma.
3. Tarehe 09/10/2016 saa kuanzia 6:00 mchana -salamu mbalimbali za Viongozi na Makundi Maalumu zitaanza kutolewa.
Saa 8: 00 mchana- mwili wa marehemu utatolewa nyumbani, na kuelekea Kanisa Kuu Roman Catholic. Baada ya Misa, msafara wa mwili wa marehemu utaelekea Kijiji cha Mtila, Kata ya Matola Mkoa wa Njombe kwa ajili ya maziko tarehe 10/10/2016 siku ya Jumatatu.