Skip to main content

JE TUNAENDA MISIBANI KUUZA SURA?

Katika kipindi cha  kuanzia 2011 hadi sasa, tasnia ya sanaa hapa Tanzania imepata bahati mbaya ya kuwapoteza wasanii kadhaa kwa vifo. Mungu amewapenda zaidi na hawako nasi. Kama ilivyo kawaida ya binadamu simanzi imetushika kwa kuondokewa na wapenzi wetu. Lakini kuna mambo ya kushangaza nimeanza kuyaona ambayo naona ni vema niseme.
Kwa mtizamo wangu kila mtu ana njia zake za kusikia uchungu kwa msiba wa binadamu mwenzie , rafiki au ndugu. Wengine hulia na kuzimia, wengine hutafuta mahala pa kificho wakatoa chozi zito kisha wakajitokeza mbele za watu wakiwa wamekwisha pangusa machozi na kubakia na uchungu wao moyoni. Wengine huonyesha  uchungu wao kwa kusaidia kufanikisha kwa njia moja au nyingine msiba wa mpendwa wao bila usoni kuonyesha dalili zozote za kuumia, japo moyoni anaugulia kwa machungu, namfahamu mtu mmoja ambaye huogopa kwenda msibani maana hujisikia uchungu mpaka 'presha' humpanda
Kinachoonekana sasa ni taratibu watu fulani kuwa mapolisi wa nani kasikitika vipi katika msiba. Utasikia tuhuma, ‘Fulani hakuweko msibani’, ‘Fulani alivaa nguo nyekundu msibani”, ‘Oh nilimuona kacheka msibani’, ‘Hakutoa mchango mkubwa’ na kadhalika. Pamoja na jambo hilo kwa juu juu kuonekana kuwa ni jambo zuri la kuhamasishana, matokeo yake ni kuongeza unafiki na kugeuza msiba mahala pa kuuzia sura. Watu wanalazimika kukaa kona ambapo wataonekana kuwa walikuweko, au kuna kulia kwa ziada kuonyesha kuwa una uchungu zaidi, kutoa kauli hata za uongo kuonyesha ukaribu na marehemu, na mwisho msiba unageuka mahala kama piknik fulani. Nadhani tuache utamaduni wa kunyoosheana vidole baada ya msiba na kumuachia Mungu shughuli za kuhukumu.

Comments

Popular posts from this blog

Unataka kujifunza muziki?

Je ungependa kujua Kurekodi muziki, Kusoma Muziki, Kuandika Muziki, Kuimba na Kupiga Ala mbalimbali za kisasa za muziki ? Kama ndivyo, basi waone AlphaBeta Music Centre waliopo TABATA Liwiti mkabala na shule ya msingi au wasiliana nao kwa simu +255 754 77 66 40 au +255 784 737 216. Usiikose fursa hii!!!!!

TWANGA PEPETA, NGUZA VIKING, PAPII KOCHA JUKWAANI TAMASHA LA WAFUNGWA

Bendi ya African Stars, maarufu kwa jina la Twanga Pepeta kesho itashiriki katika Tamasha la Wafungwa ambalo litaanza saa 2 asubuhi. Katika mambo ambayo yatakuwa makubwa kimuziki ni kushiriki kwa mwanamuziki mkongweNguza Viking na mwanae Papii Kocha ambao kwa sasa wanatumikia kifungo cha maish katika gereza la Ukonga. Pia katika tamasha hilo atakuweko msanii nyita wa muziki wa Singeli Msaga Sumu. Lengo la tamasha hilo ni kuwatia moyo wafungwa na kuwaonyesha kuwa wapo pamoja na Watanzania wenzao walio nje ya magereza. Eric Shigongo Mkurugenzi mkuu wa Global Publishersambao ndio walioandaa tamasha amesema hii ni mara ya pili kuandaa tamasha la namna hii, ambalo lengo ni kunyanyua ari ya wafungwa. Wafungwa waliohudhuria tamasha lililopita ambao walikwisha maliza kifungo wamesifu na kusema tamasha lililopita liliwapa faraja sana. Mratibu wa tamasha hilo Juma Mbizo, amesema mbali na burudani kali kutoka kwa Twanga, kutakuwepo na michezo mbalimbali kama ya mpira wa miguu, kuvuta kamba na mi…

RATIBA YA MSIBA WA MAREHEMU SALOME KIWAYA

Taarifa ya ratiba ya msiba wa marehemu Salome Kiwaya aliyekuwa Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Dodoma na mwanamuziki, aliyefariki jana 07/10/2016, kwa ajali ya gari maeneo ya Kilimo Kwanza Dodoma Mjini. Msiba uko nyumbani kwa marehemu Mtaa wa Image, Kata ya Kilimani, Wilaya ya Dodoma Mjini. RATIBA:
1.Tarehe 08/10/2016 - maombolezo  yanaendelea nyumbani Image Kilimani Dodoma.
2.Tarehe 09/10/2016 kuanzia saa 2:00 asubuhi - mwili wa marehemu utaletwa nyumbani kutokachumba cha maiti cha General Hospital Dodoma.
3. Tarehe 09/10/2016 saa kuanzia 6:00 mchana -salamu mbalimbali za Viongozi na Makundi Maalumu zitaanza kutolewa.
Saa 8: 00 mchana- mwili wa marehemu utatolewa nyumbani, na kuelekea Kanisa Kuu Roman Catholic. Baada ya Misa, msafara wa mwili wa marehemu utaelekea Kijiji cha Mtila, Kata ya Matola Mkoa wa Njombe kwa ajili ya maziko tarehe 10/10/2016 siku ya Jumatatu.